1. Thuốc dị ứng Telfast BD

Telfast BD là một sản phẩm dược phẩm được sản xuất và phân phối bởi Công ty cổ phần Sanofi. Sản phẩm được bào chế dưới dạng viên nén và chỉ định sử dụng cho trẻ em từ 2 tuổi trở lên và người lớn. Với thành phần chính là Fexofenadine hydrochloride và một lượng vừa đủ các tá dược khác, Telfast BD điều trị các triệu chứng của bệnh dị ứng thời tiết như: Ngứa ngáy da, phát ban, sần, nổi mẩn đỏ… Ngoài ra, Thuốc Telfast BD có công dụng chữa các triệu chứng sổ mũi, ngứa mũi, ngứa họng, hắt hơi...

Giá tham khảo: 35.000 đồng/ 1 hộp viên nén 60mg.  

2. Thuốc dị ứng Cezil 

Thuốc chống dị ứng Cezil là một sản phẩm dược phẩm của Công ty Alkem Laboratories (Ấn Độ). Thành phần chính là Cetirizine hydrochloride và được điều chế dưới dạng bao viên nén. Thuốc có tác dụng trong điều trị viêm mũi dị ứng không theo mùa, viêm mũi dị ứng theo mùa, sổ mũi, bệnh mề đay tự phát mạn tính, xuất tiết vùng mũi sau, chảy nước mắt, ngứa đỏ mắt, phát ban...

Quảng cáo

Giá bán tham khảo: 75.000 đồng / 1 hộp viên 10mg.

3. Thuốc dị ứng Zyrtec

Thuốc chống dị ứng thế hệ mới Zyrtec xuất xứ từ Bỉ là một trong những loại thuốc chống dị ứng tốt nhất trên thị trường hiện nay, được nhiều người tin tưởng sử dụng. Thành phần chính là Cetirizine dihydrochloride, thuốc giúp điều trị hiệu quả những biểu hiện dị ứng thời tiết và dị ứng đường hô hấp. Ngoài ra, thuốc chống dị ứng Zyrtec còn có tác dụng đẩy lùi một số vấn đề ngoài da và hạ sốt hiệu quả. 

Giá tham khảo: 80.000đồng/ hộp viên nén 10mg  

4. Thuốc dị ứng Clorpheniramin 4

Clorpheniramin 4 là dược phẩm dạng viên nén được Công ty Dược phẩm Mekophar sản xuất và phân phối. Clorpheniramin 4 với thành phần chính là Clorpheniramin maleat được chỉ định sử dụng khi bị dị ứng thời tiết, dị ứng thức ăn, viêm xoang, thủy đậu… Sản phẩm còn có khả năng kháng Histamin và giúp cơ thể chống tiết ra Acetylcholin. 

Giá bán tham khảo: 20.000 đồng / 1 hộp viên nén 4mg.

5. Thuốc dị ứng Clarityne

Clarityne là thuốc nhập khẩu, được sản xuất bởi Công ty MSD của nước Mỹ và được điều chế ở dạng viên nang. Với thành phần chính là Loratadin, thuốc điều trị các chứng dị ứng như: Sổ mũi, ngứa mũi, hắt hơi, ngứa họng… Ngoài ra còn có khả năng ngăn chặn, làm giảm histamin, từ đó chữa các chứng nổi mề đay và ngứa ngáy da hiệu quả.

Giá tham khảo:  75.000 VNĐ/hộp.

6. Thuốc bôi Mentol 1%

Thuốc Mentol 1% là một dược phẩm được bào chế dưới dạng gel. Thuốc với thành phần chính là Menthol. Có công dụng giảm nhanh các triệu chứng kích ứng trên da do dị ứng thời tiết cấp hoặc mãn tính. Đồng thời Mentol 1% còn có công dụng giảm đau tại chỗ rất hiệu quả. 

7. Thuốc bôi Phenergan Cream 10g 

Thuốc bôi Phenergan cream 10g là dược phẩm được Công ty TNHH Sanofi-Aventis Việt Nam sản xuất. Thuốc có tác dụng điều trị các triệu chứng như côn trùng đốt, ngứa ngoài da, kích ứng da do tia X, bỏng da. Thuốc không sử dụng cho các bệnh ngoài da do bị kích ứng, nhiễm trùng hay Eczema.

Giá bán tham khảo: 8.000 đồng / 1 tuýp 10g

8. Thuốc dị ứng Fexofenadine 60mg

Thuốc Fexofenadin do Công ty liên doanh Meyer-BPC – VIỆT NAM sản xuất và được bào chế dưới dạng viên nén. Thuốc có có thành phần chính là Fexofenadine hydrochloride, được sử dụng trong điều trị làm giảm các triệu chứng dị ứng. Thuốc có tác dụng khá lâu, ít gây ra tác dụng phụ bởi không chuyển hóa qua gan.

Giá tham khảo: 15.000 đồng / 1 hộp viên nén 60mg.

9. Thuốc dị ứng Loratadin STADA

Thuốc chữa dị ứng thời tiết Loratadin là dược phẩm do M.S Aurobindo Pharm của Ấn Độ sản xuất. Thuốc Loratadin được bào chế dưới dạng viên nén, viên ngậm và siro. Thành phần chính là Loratadin cùng một số tá dược khác như Maize starch, Lactose monohydrate, Magnesium stearate… Đây là sản phẩm thuốc chống dị ứng giúp làm giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi,  dị ứng mãn tính và theo mùa và các loại dị ứng da khác.

Giá bán tham khảo: 12.000 đồng / 1 hộp viên nén 10mg.

10. Siro Tiêu ban thủy

Siro Tiêu ban thủy là một sản phẩm Đông y do Công ty TNHH dược phẩm Hoa Sen sản xuất. Sản phẩm với nhiều thành phần tiêu biểu như lá khế, kinh giới, rau máu, kim ngân hoa… giúp hỗ trợ điều trị các triệu chứng do dị ứng thời tiết gây ra đồng thời giúp thanh lọc cơ thể, loại bỏ độc tố và mát huyết. Sản phẩm sử dụng được cho cả trẻ em và người lớn.

Giá bán tham khảo: 45.000/chai 150ml. 

Trên đây là thông tin về những loại thuốc dị ứng thời tiết an toàn và đạt hiệu quả nhanh chóng. Tham khảo và chọn mua sản phẩm tại các cơ sở nhà thuốc uy tín hay các website chính thức để mang về cho mình sản phẩm xứng đáng với giá tiền nhé.

>>> Xem thêm:

Tác giả: Team Cleanipedia 

Facebook | Youtube | Instagram | Pinterest | Twitter

Bản quyền thuộc về: Unilever Vietnam. Ghi rõ nguồn khi tham khảo.